แนะนำวิธีตั้งกระทู้ และตอบกระทู้

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

แนะนำวิธีตั้งกระทู้ และตอบกระทู้

โพสต์โดย forumadmin » เสาร์ ก.ย. 28, 2013 11:41 pm

เนื่องจากทางสำนักฯได้ปรับปรุงระบบ Webboard ใหม่ เพื่อรองรับการใช้งานของเหล่าลูกศิษย์ได้อย่างมีประสิทธิภาพขึ้น เป็นระบบมากขึ้น
อาจทำให้การใช้งานต่างไปจากเดิม โดยที่ผู้ใช้งานทุกคน จำเป็นจะต้อง สมัครสมาชิก ก่อน เพื่อเป็นการยืนยันตัวตนและทำให้ไม่พลาดการติดต่อสื่อสารจากสำนักฯ

สำหรับปัญหาที่แจ้งมาทางผู้ดูแลบ่อยที่สุด คือการสร้างกระทู้ และการตอบกระทู้ ผู้ดูแลขอแนะนำเป็นตัวอย่างด้วยภาพดังนี้ครับ

การตั้งกระทู้
อันดับแรก ให้เลือกห้องที่ต้องตั้งกระทู้ก่อนครับ

รูปภาพ

จากนั้น ให้คลิกที่ปุ่ม NEW TOPIC เพื่อไปยังหน้าตั้งกระทู้ โดยจะต้องกรอกชื่อกระทู้ และรายละเอียด จากนั้นคลิกปุ่มตั้งกระทู้ เป็นอันเสร็จสิ้นครับ

รูปภาพ

การตอบกระทู้

เมื่อผู้ใช้เข้าไปอ่านกระทู้ แล้วต้องการโพสตอบ ให้คลิกที่ปุ่ม POST REPLY

รูปภาพ

หากสงสัยการใช้งานส่วนใด แจ้งที่โพสนี้ได้เลยครับ :D
forumadmin
Site Admin

ประสบการณ์การสักยันต์ และลงเสน่ห์กับท่านอาจารย์เสือ

โพสต์โดย khanisara280356 » จันทร์ ก.ค. 27, 2015 11:13 pm

ประสบการณ์การสักยันต์ และลงเสน่ห์กับท่านอาจารย์เสือ
สวัสดีทุกท่านวันนี้เราจะมาเล่าสู่กันฟังถึงพุทธคุณของยันต์และการลงเสน่ห์ เราเป็นคน กทม. เคยได้ไปหาท่านอาจารย์เสือแล้ว 1 ครั้งตอนที่ท่านยังยุ กทม. แถวจรัญ ครั้งแรกเรายังไม่เชื่อถึงพุทธคุณของการสักยันต์จนได้สักต์มา 1 ครั้งตอนยุ กทม. ท่านอาจารย์ให้เป็นแม่เป๋ามา และลงนะหน้าทอง ช่วงที่ทำมาแล้ว 1-3 วัน ได้ผลเลยรู้ได้ชัดว่าตัวเองมีคนเข้าหาขึ้น แต่ตรงนี้ขึ้นอยู่กับตัวเราด้วยนะว่าเราจะศรัทธาในตัวยันต์และตัวครูอาจารย์พ่อแก่แค่ไหน ต่อมาเมื่อไม่นานมานี้ เราได้ทำการติดต่อที่สำนักอีก 1 รอบ คราวนี้สำนักท่านอ.เสือได้ย้ายไปอยู่ที่ จ. ชลบุรีแล้ว แถวพัทยาใต้ ซึ่งตอนนี้จะไกลแค่ไหนจะต้องไปไห้ได้ ได้โทรคุยกับพี่หมวย ซึ่งเป็นคนแนะนำทุกอย่าง (อันนี้ที่เราไปนะ สำนักที่อยู่ กทม. พี่หมวยน่าดุมาก ไม่พูด ดุ ไม่คุย เหมือนคนไม่ค่อยใส่ใจลูกศิทย์ที่มาหาเลย) แต่พอมาถึงครั้งนี้ ครั้งที่ 2 ที่เรามา พี่หมวยเปลี้ยนไปมากทั้งใจดี และแนะนำมากๆๆ ทุกๆๆอย่างทุกๆๆเรื่องทำให้สบายใจ และมีกำลังใจขึ้นด้วย รอบนี้เรามารอบเรื่องแฟนเราทิ้งไปมีคนอื่น ครั้งนี้เรามาเอาเสน่ห์ล้วนๆๆ เราได้ยันต์เสน่ห์ไป และยันต์แม่เป๋อ และลง นะหน้าทอง รวม 3 อย่าง ทำมา 1-5 วันแรกแฟนกลับมาเลย แต่เราต้องทำตามกฎของสำนักที่พี่หมวยได้แนะนำไว้ รอบนี้เราแหกกดมากกก เลยจะต้องไปอีก เป็นรอบที่ 3 รอบนี้เราจัดเต็มเลย ซึ่งพี่หมวยบอกตรงๆๆ ดูแลเทคแคร์เราดีมากๆๆๆ เพราะรอบนี้เราอยากได้ของหนักๆๆๆ รอบนี้เราเอายันต์พ่อแก่ และพญาเต่าเลือน สุดยอดบรมครูยันต์เสนห์ และบรมครูของสำนักไป รอบนี้เราเน่ต์แบบแรง และเสริมครอบครุมเรื่องงานเราไปด้วย แต่ยังไม่ละทิ้งเรื่องความรัก อยากได้แฟนเรากลับมา รอบนี้เราฟังคำแนะนำจากพี่หมดมากๆๆๆ มากกว่าครั้ง 1-2 รอบนี้สักมาแล้วกลับมา ช่วง 1-3 วันแรกเราจะต้องปลุกยันต์ใจถึงใจเลยขาดการติดต่อแฟนเราไปเลยตอนนั้น รอเวลาปลุกยันต์ 1- 3 วัน ซึ่งไม่น่าเชื่อ แค่ 2 วันเท่านั้น แฟนเก่าเราติดต่อมาอยากมาหาอยากอยู่ด้วย แบบน่าอัสจรรณใจ พุทธคุณของยันต์เสน่ห์อย่าบอกใครของสำนัก อ. เสือ เรานับถือมากๆๆๆ ตอนนี้ อีก 1 อาทิย์นี้เราว่าเราจะไปสำนักอีกครั้ง เราเชื่อและศรัทธาในตัวครูมากๆๆๆ และชื่อฟังคำสอนของพี่หมวย และท่าน อ.เสือ ไว้ สอนทุกๆๆอย่าง เราไปสำนักมาแล้วกลับมาพี่หมวยยังโทรสอบถามเป็นงัยบ้างอยู่เสมอ เกือบทุกวัน

**** ใครที่บอกว่าเลิกกับแฟนแล้วโดนทิ้งมีคนอื่น ลองมาได้ ต้องเจอกับตัวเอง ศรัทธา ตั้งมั่น ทุกๆๆเรื่องที่เราเดือดที่สำนักช่วยท่านได้แน่นอน

----ปล.อยากบอกว่า พี่หมวยตอนนี้น่ารักใจดีมากๆๆๆ เปลี่ยนไปเยอะมากๆๆเลยย ขอบคุณพี่หมวยมากๆๆนะค่ะ ลูกศิทย์ท่านใดได้ยันต์ดีไปแล้วแล้วหมั่นปลุกยันต์ไหว้ครู ศรัทธาครู แน่นอนครูช่วยเราทุกคนแน่นอน ตั้งมั่น ปลุกยันต์บ่อยๆๆ สำเร็จทุกประการ

จาก บี ราชบุรี ^_^
khanisara280356
ลูกศิษย์ใหม่

Re: แนะนำวิธีตั้งกระทู้ และตอบกระทู้

โพสต์โดย yingmay_terdthai75 » พุธ พ.ค. 18, 2016 1:05 am

ประทับใจพี่หมวยและอ.เสือมากๆค่ะ
หลายคนคงคิดว่ามีตั้งหลายสำนักทำไมไม่ไปทำไมถึงต้องมาสำนักอ.เสือ บอกได้เลยว่าตอนแรกไม่ได้คิดจะไปเลยแต่เจอปัญหารุมเร้า ทั้งเรื่องงาน เรื่องเงินและสุดท้ายเรื่องชีวิตคู่ คนรักมีคนอื่นลูกก้อเพิ่งจะแค่10เดือน เรียกว่าเฮิร์ทหนักมาก คือชีวิตคู่ล้มเหลวอีกแล้วและเงินไม่พอใช้จ่าย เรียกได้ว่าชักหน้าไม่ถึงหลังอ่ะค่ะ จนปัญญา เลยไปเจอกับกระทู้นึง เค้าบอกว่าอ.เสือท่านนี้สามารถเรียกคนรักกลับมาได้ไม่ใช่แค่เรื่องเรียกคนรักอย่างเดียวคนที่มีปันหาการเงินติดขัด การงานไม่เจริญ อ.เสือท่านก้อช่วยได้ ในกระทู้นั้นก้อมีเบอร์พี่หมวย ตัวเราเองก็เลยโทไป พี่หมวยพูดจาเพราะมากยังไม่ทันพูดอะไรมากเลย พี่หมวยรู้หมดแล้วค่ะ บอกกับเราว่าถ้าต้องการคนรักกลับมามันยากนะ เราไม่มีเงินเลย แต่พี่หมวยก้อช่วย ไม่แพงอย่างที่หลายคนคิด พี่หมวยบอกว่าเค้าเข้าใจ เพราะว่าคนเดือดร้อนมาพี่หมวยก้ออยากจะช่วย มีมากมีน้อยไม่ใช่สิ่งสำคัญสำหรับพี่หมวยเลยพี่หมวยช่วยเราจากใจ พี่หมวยก้อนัดเรามาที่บ้าน อ.เสือ 11.15 เราก้อไปโบกแท๊กซี่จากกรุงเทพฯไปพัทยากลาง ต้องบอกว่าไม่เคยไปไหนคนเดียว ฝนก้อตก รถก้อติด แระเราคิดว่าไม่ทันนัดแน่เลยพี่หมวยนัดไว้ 11.15 เวลา 11.20 ยังอยู่มอเตอร์เวย์รถติด ฝนก้อตกหนักมาก เครียดไปหมด กลัวพี่หมวยจะไล่กลับ แต่พี่หมวยน่ารักมากโทหาเราตลอด ว่าตัวเล็กถึงไหนแล้ว พี่รออยู่นะจ้ะจุ๊บจุ๊บ เป็นผญ.ที่พูดเพราะแระเราอยากฟังที่พี่หมวยพูดตลอด เสียงพี่หมวยนุ่มแระและทำตัวเป็นกันเองกับน้องที่มาทำพิธีมาก พอไปถึงจะบอกว่าไม่ใช่สำนักอ้ะค่ะคือเป็นบ้านที่ดูร่มรื่นมากมีต้นไม้ มีที่นั่งให้คือร่มรื่นจิงๆค่ะ ที่นี่ไม่ใช่แค่สักยันต์อย่างเดียวค่ะ พี่หมวยคนสวยจะสอนเราไปด้วยว่าเราควรทำแบบไหนสักยันต์แบบไหน เหมือนดูดวงไปในตัว พี่หมวยเหมือนมีญานทิพย์อ้ะค่ะ รู้หมดแนะพูดตรงมาก เราไม่เคยบอกเรื่องเรากะแฟนเราพี่หมวยอธิบายหมดว่าแฟนเราชอบแบบไหนไม่ชอบแบบไหน คือตรงจนเราไม่กล้าโกหกอ้ะค่ะ พอถึงพิธีสักยันต์พี่หมวยก้อเชิญเราเข้าห้องไปพบอ.เสือ ต้องบอกก่อนเห็นอ.เสือครั้งแรกดูสุขุมดูน่าเกรงขามแต่พอมองนานๆค่ะ อ.เสือมีความอ่อนโยนค่ะ มีเมตตา ค่ะ อ.เสือก้อทำพิธีสักยันต์แม่เป๋อแระลงน้ำมันพรายให้ค่ะ และก้อลงนะหน้าทอง ก่อนเจิมมือ อ.เสือบอกเป็นคนขี้ใจน้อย เราก้อหัวเราะแระก้อนึกในใจรู้ได้งัย555 พอทำพิธีเสร็จพี่หมวยก้อบอกเราต้องฟังพี่หมวยต้องเชื่อพี่หมวยนะ และจะสำเร็จ ก่อนกลับบ้านพี่หมวยก้อเรียกลุงวินมารับแระไปส่งที่รถตู้ พี่หมวยไม่ทิ้งศิษย์จิงๆค่ะ ดูแลแม้กระทั่งการกลับบ้านของศิษย์น่ารักมากๆเลยค่ะ พอถึงบ้านค่ะ ไม่เชื่อก้อต้องเชื่อแฟนของชัืนที่เลิกกันไป2ย่าง3อาทิดเค้ากลับมาที่บ้านมาเล่นกะลูกแระก้อพาชั้นกับลูกไปกินข้าว คือไม่เชื่อก้อต้องเชื่อพลังศรัทธาล้วนๆค่ะ แระสามีที่เลิกกันไปของดิชั้นยังบอกอีกว่าจะกลับมาบ้าห้ไปเอาเสื้อผ้้าที่บ้านน้องกลับมาไว้มี่บเานจะกลับมาบ้านสิ้นเดือน ดีใจมากค่ะแต่ต้องเก็บอาการเพราะพี่หมวยบอกไว้ ยังต้องทำตามที่พี่หมวยบอกก่อน แระอีกเรื่องเหลือชั้นทำงานเป็นเทเลเซลล์ขายสินค้าผ่านทางโทสับได้ยอดต่อวันแค่10000ต้นพอสักยันต์แม่เป๋อกับอ.เสือยอดชั้นกระฉูดอยู่ที่27000คือเป็นอะไรที่ตัวชั้นเองทึ่งมากค่ะ ขอบคุนกะทู้คนนั้นที่ทำให้ชั้นเจอพี่หมวยคนสวยและแสนใจดีมากกกเจออ.เสือ
ที่ทำให้ชั้นเจอแต่สิ่งดีดี สันญากับพี่หมวยว่าถ้าทำยอดได้เยอะๆได้เงินเดือนเยอะๆจะกลับมาสักเพชรพญาธรอีกครั้ง จะได้เฮงๆปังๆค่ะ ขอบคุนนะค่ะพี่หมวนคนสวยที่ให้คำปรึกษาที่ดีแนะข้อแนะนำที่ดีทุกอย่างจะทำตามแระเชื่อฟังค่ะ ขนาดกลับมาบ้านพี่หมวยก้อยังไม่ทิ้งศิษย์นะยังโทมาถามถึงเป็นสม่ำเสมอขอบคุนจิงๆค่ะ

กง
yingmay_terdthai75

สักยันต์แม่เป๋อไม่ถึงวันสามีที่เลิกกันไปมารออยู่ที่บ้าน

โพสต์โดย yingmay_terdthai75 » พุธ พ.ค. 18, 2016 1:44 am

ประทับใจพี่หมวยและอ.เสือมากๆค่ะ
หลายคนคงคิดว่ามีตั้งหลายสำนักทำไมไม่ไปทำไมถึงต้องมาสำนักอ.เสือ บอกได้เลยว่าตอนแรกไม่ได้คิดจะไปเลยแต่เจอปัญหารุมเร้า ทั้งเรื่องงาน เรื่องเงินและสุดท้ายเรื่องชีวิตคู่ คนรักมีคนอื่นลูกก้อเพิ่งจะแค่10เดือน เรียกว่าเฮิร์ทหนักมาก คือชีวิตคู่ล้มเหลวอีกแล้วและเงินไม่พอใช้จ่าย เรียกได้ว่าชักหน้าไม่ถึงหลังอ่ะค่ะ จนปัญญา เลยไปเจอกับกระทู้นึง เค้าบอกว่าอ.เสือท่านนี้สามารถเรียกคนรักกลับมาได้ไม่ใช่แค่เรื่องเรียกคนรักอย่างเดียวคนที่มีปันหาการเงินติดขัด การงานไม่เจริญ อ.เสือท่านก้อช่วยได้ ในกระทู้นั้นก้อมีเบอร์พี่หมวย ตัวเราเองก็เลยโทไป พี่หมวยพูดจาเพราะมากยังไม่ทันพูดอะไรมากเลย พี่หมวยรู้หมดแล้วค่ะ บอกกับเราว่าถ้าต้องการคนรักกลับมามันยากนะ เราไม่มีเงินเลย แต่พี่หมวยก้อช่วย ไม่แพงอย่างที่หลายคนคิด พี่หมวยบอกว่าเค้าเข้าใจ เพราะว่าคนเดือดร้อนมาพี่หมวยก้ออยากจะช่วย มีมากมีน้อยไม่ใช่สิ่งสำคัญสำหรับพี่หมวยเลยพี่หมวยช่วยเราจากใจ พี่หมวยก้อนัดเรามาที่บ้าน อ.เสือ 11.15 เราก้อไปโบกแท๊กซี่จากกรุงเทพฯไปพัทยากลาง ต้องบอกว่าไม่เคยไปไหนคนเดียว ฝนก้อตก รถก้อติด แระเราคิดว่าไม่ทันนัดแน่เลยพี่หมวยนัดไว้ 11.15 เวลา 11.20 ยังอยู่มอเตอร์เวย์รถติด ฝนก้อตกหนักมาก เครียดไปหมด กลัวพี่หมวยจะไล่กลับ แต่พี่หมวยน่ารักมากโทหาเราตลอด ว่าตัวเล็กถึงไหนแล้ว พี่รออยู่นะจ้ะจุ๊บจุ๊บ เป็นผญ.ที่พูดเพราะแระเราอยากฟังที่พี่หมวยพูดตลอด เสียงพี่หมวยนุ่มแระและทำตัวเป็นกันเองกับน้องที่มาทำพิธีมาก พอไปถึงจะบอกว่าไม่ใช่สำนักอ้ะค่ะคือเป็นบ้านที่ดูร่มรื่นมากมีต้นไม้ มีที่นั่งให้คือร่มรื่นจิงๆค่ะ ที่นี่ไม่ใช่แค่สักยันต์อย่างเดียวค่ะ พี่หมวยคนสวยจะสอนเราไปด้วยว่าเราควรทำแบบไหนสักยันต์แบบไหน เหมือนดูดวงไปในตัว พี่หมวยเหมือนมีญานทิพย์อ้ะค่ะ รู้หมดแนะพูดตรงมาก เราไม่เคยบอกเรื่องเรากะแฟนเราพี่หมวยอธิบายหมดว่าแฟนเราชอบแบบไหนไม่ชอบแบบไหน คือตรงจนเราไม่กล้าโกหกอ้ะค่ะ พอถึงพิธีสักยันต์พี่หมวยก้อเชิญเราเข้าห้องไปพบอ.เสือ ต้องบอกก่อนเห็นอ.เสือครั้งแรกดูสุขุมดูน่าเกรงขามแต่พอมองนานๆค่ะ อ.เสือมีความอ่อนโยนค่ะ มีเมตตา ค่ะ อ.เสือก้อทำพิธีสักยันต์แม่เป๋อแระลงน้ำมันพรายให้ค่ะ และก้อลงนะหน้าทอง ก่อนเจิมมือ อ.เสือบอกเป็นคนขี้ใจน้อย เราก้อหัวเราะแระก้อนึกในใจรู้ได้งัย555 พอทำพิธีเสร็จพี่หมวยก้อบอกเราต้องฟังพี่หมวยต้องเชื่อพี่หมวยนะ และจะสำเร็จ ก่อนกลับบ้านพี่หมวยก้อเรียกลุงวินมารับแระไปส่งที่รถตู้ พี่หมวยไม่ทิ้งศิษย์จิงๆค่ะ ดูแลแม้กระทั่งการกลับบ้านของศิษย์น่ารักมากๆเลยค่ะ พอถึงบ้านค่ะ ไม่เชื่อก้อต้องเชื่อแฟนของชัืนที่เลิกกันไป2ย่าง3อาทิดเค้ากลับมาที่บ้านมาเล่นกะลูกแระก้อพาชั้นกับลูกไปกินข้าว คือไม่เชื่อก้อต้องเชื่อพลังศรัทธาล้วนๆค่ะ แระสามีที่เลิกกันไปของดิชั้นยังบอกอีกว่าจะกลับมาบ้าห้ไปเอาเสื้อผ้้าที่บ้านน้องกลับมาไว้มี่บเานจะกลับมาบ้านสิ้นเดือน ดีใจมากค่ะแต่ต้องเก็บอาการเพราะพี่หมวยบอกไว้ ยังต้องทำตามที่พี่หมวยบอกก่อน แระอีกเรื่องเหลือชั้นทำงานเป็นเทเลเซลล์ขายสินค้าผ่านทางโทสับได้ยอดต่อวันแค่10000ต้นพอสักยันต์แม่เป๋อกับอ.เสือยอดชั้นกระฉูดอยู่ที่27000คือเป็นอะไรที่ตัวชั้นเองทึ่งมากค่ะ ขอบคุนกะทู้คนนั้นที่ทำให้ชั้นเจอพี่หมวยคนสวยและแสนใจดีมากกกเจออ.เสือ
ที่ทำให้ชั้นเจอแต่สิ่งดีดี สันญากับพี่หมวยว่าถ้าทำยอดได้เยอะๆได้เงินเดือนเยอะๆจะกลับมาสักเพชรพญาธรอีกครั้ง จะได้เฮงๆปังๆค่ะ ขอบคุนนะค่ะพี่หมวนคนสวยที่ให้คำปรึกษาที่ดีแนะข้อแนะนำที่ดีทุกอย่างจะทำตามแระเชื่อฟังค่ะ ขนาดกลับมาบ้านพี่หมวยก้อยังไม่ทิ้งศิษย์นะยังโทมาถามถึงเป็นสม่ำเสมอขอบคุนจิงๆค่ะ

ตัวเล็ก (เมย์ค่ะ)
yingmay_terdthai75

Re: แนะนำวิธีตั้งกระทู้ และตอบกระทู้

โพสต์โดย tattoo_admin » พฤหัสฯ. มี.ค. 16, 2017 1:44 pm

เราขอเตือน..สำหรับพวกโฆษณากรุณามีมารยาททางสังคมบ้าง นี้ไม่ใช่เว็บสาธารณะ และพวกเราไม่ต้องการพวกคุณอย่าทำตัวเป็นขยะสังคม เรารู้ว่าคุณเป็นใคร อย่าทำให้ตัวเองเดือดร้อน อย่าให้เราประจานชื่อคุณลงเว็บเลย ออกจากที่นี่ไปแล้วก็อย่ากลับมาวุ่นวาย อย่าให้เราต้องจุดธูปแช่งคุณเลย เลิกพฤติกรรมนี้สะ เราขอเตือน อย่ามาลงข้อความโฆษณาอีก..และทางศิษย์ทั้งหลายที่มาดูเว็บบอร์ดก็โปรดระวังพวกนี้ พวกนี้เป็นลิงค์ไวรัส อย่าได้กดเข้าไปมันจะทำลายมือถือและคอมพิวเตอร์คุณ และช่วยสอดส่องดูแลรายงาน กลุ่มทีมศิษย์ อ.เสือ ได้เลยค่ะ ถ้าพบเห็น อย่าให้พื้นที่ขยะสังคมพวกนี้ค่ะ
tattoo_admin
ผู้ช่วยคุณหมวย

แนบไฟล์
file.jpg (30.18 KiB) เปิดดู 14426 ครั้ง
tattoo_admin

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง