เล่าประสบการ์ดีๆหลังได้รับยันต์แม่เป๋อและยันนะอกแตก

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

เล่าประสบการ์ดีๆหลังได้รับยันต์แม่เป๋อและยันนะอกแตก

โพสต์โดย Yying » อังคาร ก.ย. 17, 2019 2:58 pm

สวัสดีค่ะ วันนี้อยากมาเล่าประสบการ์ดีๆหลังได้รับยันต์แม่เป๋อและยันนะอกแตกกลับไปค่ะ
เราเป็นหนึ่งในลูกศิษย์ รักและเคารพอาจารย์เสือและพี่หมวยมากๆ
พี่หมวยเหมือนแม่ เหมือนพี่ที่แสนดีที่คอยถามไถ่ความเป็นอยู่และการปลุกยันต์อยู่เสมอ มีเรื่องเล่าสนุกมากมาย เหมือนได้เปิดโลกทั้งทางโลกและทางธรรม พี่หมวยพูดดูดวงและรู้นิสัยเราได้อย่างแม่นมากกกกกกๆ ก.ก ล้านตัว ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ
หลังจากได้รับยันต์ เราไปเพื่อจุดประสงค์อยากได้แฟนคืนค่ะ แต่ทุกสิ่งทุกอย่างมันก็ต้องใช้เวลากันเนอะ ก็ขยันปลุกย์ยันต์ ตั้งใจไหว้ครูตามที่พี่หมวยบอก
แต่สิ่งที่ได้แถมมานั้นคือไม่ว่าจะทำอะไรเราจะบอกแม่เป๋อตลอดค่ะ แม่ไปทำงาน กลับบ้านกับหนูนะ ถ้าแม่อยากได้อะไร อยากทานอะไรมาเข้าฝันบอกหนูนะ
และสิ่งที่ได้กลับมาคือคืนวันหวยออก แม่เป๋อท่านมาบอกหวยค่ะ แต่เราไม่ได้ซื้อคิดไม่ทัน ออกตรงมากค่ะงวดนั้น งง มาก
และครั้งหนึ่งเราไปทำวีซ่าอเมริกา เกือบไม่ผ่าน เพราะเราบานข้อมูลไม่แน่น เลยเอามือลูบที่หน้าขา บอกแม่ช่วยให้หนูผ่านด้วยนะคะ แค่นั้นล่ะคะ เจ้าหน้าที่ให้รอ 20 นาทีแล้วบอกว่า approve มันทั้งดีใจและมหัศจรรย์มากๆเลยค่ะ

อยากบอกศิษย์ทุกๆคนว่า เป็นศิษย์ที่นี่ไม่ผิดหวังค่ะ มียันต์ดีอยู่กับตัวและมีพี่หมวยที่เสมือนแม่ที่สอนเราทุกอย่างอยู่ข้างๆตลอดเวลา
เปิดใจ รักครูให้มากๆ ปลุกต์ยันต์ แค่เท่านี้ทุกอย่างไม่ต้องไขว่ขว้าเลยค่ะ

สุดท้ายอยากบอกว่าดีใจที่ได้เป็นศิษย์ที่นี่ ถึงแฟนจะยังไม่กลับมาแต่สักวันนึงแม่เป๋อจะช่วยตามแฟนกลับมาแน่ๆค่ะ เชื่อมั่นอย่างนั้น และรักพี่หมวยมากๆค่ะ เสมือนพี่หมวยเป็นส่วนนึงของชีวิตหนูเลย

รักพี่หมวย รักอาจารย์เสือ รักพ่อแก่ และรักแม่เป๋อมากๆเลยนะคะ
Yying
ลูกศิษย์ใหม่

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง