กลับมาชีวิตเปลี่ยน

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

กลับมาชีวิตเปลี่ยน

โพสต์โดย เด็กหญิงตัวเล็ก » เสาร์ ก.ย. 16, 2017 4:12 pm

สวัสดีคะ ดิฉันเป็นศิษย์เก่าของสำนักอาจารย์เสือ เข็มเทวดา ไม่ว่าเวลาจะผ่านไปกี่ปีอาจารย์เสือและพี่หมวยก็ยังคงใจดีเป็นห่วงเป็นใยเราเหมือนเดิม เวลาที่ผ่านมาดิฉันได้รับทุนไปเรียนต่อต่างประเทศจึงขาดการติดต่อกันไปสักพักแต่ได้ติดตามและคอยดูเรื่องราวต่างๆอย่างเสมอ และแอบหวังขอพ่อแก่ว่าขอให้ลูกได้กลับไปสักอีกด้วยเถอะเพื่อเพิ่มความเป็นมงคลและเสน่ห์ อย่างที่ทุกคนได้รู้กันที่สำนักอาจารย์เสือเป็นที่หนึ่งเรื่องเสน่ห์อยู่แล้วไม่ว่าจะเรื่องแฟนมีคนอื่นหรือการงานก็ตาม แล้วปาฎิหารก็เกิดอยู่ดีๆเราก็ได้หยุดซัมเมอร์ทั้งๆที่ตอนแรกคิดว่าไม่หยุดและพี่สาวก็ได้ซื้อตั๋วกลับไทยให้ อย่างแรกเลยที่เราคิดคือเราจะต้องมาไหว้พ่อแก่ มาเสริมบารมีอีกครั้งให้ได้ จึงได้ติดต่อพี่หมวยไป พี่หมวยจึงได้นัดวันให้เราซึ่ีงตอนนั้นเราไม่รังเรใจที่จะตอบตกลงเลยคะ และแล้ววันที่รอคอยก็มาถึงเราได้กลับมาไหว้พ่อแก่ได้มารับยันต์เพิ่มโดยพี่หมวยกับอาจารย์เสือเป็นคนคิดให้ เป็นที่หน้าพอใจมากคะเรายังไมได้บอกอะไรพี่หมวยเลยแต่พี่หมวยรู้เรื่องหมดทุกอย่างเหมือนคล้ายๆพี่หมวยอยุ่ข้างๆตลอดเวลา เวลาที่อยู่ในสำนักเรารู้สึกว่าผ่านไปเร็วมากใจเรายังไม่อยากกลับเลยแต่ก็ต้องกลับเพราะถึงเวลา หลังจากกลับมาแฟนที่เราคบอยู่ด้วยก็ตามเราตลอดเลยคะไม่ว่าเราจะไปไหนมาไหน ตามใจเราทุกอย่างแทบจะอยู่ด้วยกันตลอดเวลา เรารู้สึกได้เลยว่าเหมือนเค้ารักเรามากขึ้นเป็นห่วงเรามากขึ้นแต่ด้วยความที่เค้าเป็นคนเงียบๆไม่ค่อยพูดเท่าไหร่บางทีเราเลยดูไม่ออกว่าเค้าเป็นคนยังไง ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเกิดอะไรขึ้นยังไม่ทันจะออกจากสำนักแฟนเรานี้ทักมาหาเยอะมาก โทรมาหา อยากเจอ ชีวิตและทุกสิ่งทุกอย่างดีขึ้นคะ ไม่ใช่แค่คนใหม่นะคะคนเก่าก็กลับมาคะ ไม่ว่าจะคนคุยหรือว่าแฟนเก่าที่เลิกกันไปแล้วเรารู้สึกได้เลยว่าเค้าพยายามทำทุกอย่างเพื่อที่จะได้กลับมา มีคนเข้ามาหาเราเรื่อยๆรู้สึกมีความมั่นใจเพิ่มขึ้นเยอะเลยคะ นี้แหละคะ เป็นผลมาจากความเชื่อมั่นและสัทธาในครูบาอาจาร์ยอย่างไร้ข้อสงสัย หลายคนอาจจะยังไม่แน่ใจแต่ขอให้เชื่อเถอะคะ สำนักนี้ที่สุดแล้วเรื่องของเสน่ห์ เรื่องอื่นก็ดีขึ้นนะคะไม่ว่าจะเรื่องเงิน เรื่องเรียน ยิ่งเศรษฐกิจอย่างงี้แล้วด้วยใครๆก็ต้องหาตัวช่วยพิเศษกันทั้งนั้น ทำไมเราถึงเลือกสำนักอาจารย์เสือ ก็เพราะว่าสำนักอาจารย์เป็นสายขาวคะไม่มีของเข้าตัวเน้นเรื่องการทำบุญเป็นหลักมีพี่หมวยคอยช่วยดูแล สอนอะไรหลายๆอย่างไม่ว่าจะประสบการชีวิต สิ่งไหนอะไรควรทำหรือไม้ควรทำ สำหรับเราแล้วพี่หมวยและอาจาารย์เปรียบเสมือนครอบครัวเราอีกครอบครัวนึงที่ได้ให้ชีวิตใหม่กับเรา ถ้าเรากลับมาประเทศไทยอีกเราไม่พลาดที่จะมากราบครูบาอาจารย์และรับสิ่งดีๆอีกแน่นอนคะ และในปีนี้วันที่ 9 เดือน 9 ปี 2560 ที่ใกล้จะถึงนี้สำนักมีข่าวดีสำหรับศิษย์ทั้งใหม่และเก่าคือ ทางสำนักจะจัดพิธีเทพยาธรอีกครั้งเนื่องจากหลายๆคนขอมา มีแล้วรับรองชีวิตดีขึ้นแน่นอนคะเพราะเราก็เคยไปงานนี้มาเช่นกันเป็นงานไหว้ครูที่สวยงามติดตาตรึงใจ ภายในงานเหมือนมีมนคลังรู้สึกดีอย่างบอกไม่ถูกคะ ยันต์นี้เป็นยันต์เทพคะ เรื่องเสน่ห์นี้เป็นที่หนึ่งใครทึี่อยากมากอยากชีวิตเปลี่ยน มีชีวิตที่ดีดี๊อย่างเราอย่างลืมมานะคะ
0894488422 นี้เบอร์พี่หมวยคะประชาสัมพันธ์ของสำนัก โทรจองคิวก่อนนะคะเพราะคนสนใจเยอะมาก

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on เสาร์ ก.ย. 16, 2017 4:12 pm.
เด็กหญิงตัวเล็ก

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง