ความประทับใจที่มีให้กับพี่หมวยและสำนัก อ. เสือ

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

ความประทับใจที่มีให้กับพี่หมวยและสำนัก อ. เสือ

โพสต์โดย กุ๊กกิ๊ก » อาทิตย์ มี.ค. 11, 2018 8:49 am

หนูเป็นคนที่เชื่อเรื่องเหล่านี้มากค่ะ ปกติจะเป็นลูกศิษย์อีกสำนักอาจารย์ วีร....... ใน กทม
แต่หลายสิ่งที่ทำจากสำนักเดิมก็ได้ผลบ้างไม่ได้บ้าง จนในที่สุดก็มาเจอ สำนัก อ.เสือ ขอเล่าก่อนนะคะว่า
มีปัญหาเรื่องความรักค่ะ แฟนหายไปเลย 1 เดือนเต็มๆ ไม่คุย ไม่ทัก หนูเลยคิดว่าในเมื่อมันมียันต์คงกระพันชาตรี
มันน่าจะมียันต์ที่เรียกคนรักกลับคืนมาได้สิ เลยเสิชหาและมาเจอสำนัก อ. เสือในที่สุด เลยตัดสินใจโทรหาพี่หมวย
เพื่อที่จะปรึกษาและทำการจองคิวสักพ่อเพชรพญาธร หนูได้เล่าปัญหาของหนูให้พี่หมวยฟัง พี่หมวยก็แนะนำว่าต้อง
สักยันต์อะไรประกบยันต์พ่อเพชรพญาธร ตอนได้คุยกับพี่หมวยครั้งแรกบอกเลยค่ะว่าสุดยอดมาก พี่หมวยทักและจี้ปมในใจ
ที่ไม่เคยมีหมอดูที่ไหนทักหรือทายมาก่อน เป็นปมที่หนูพยายามซ่อนและเก็บมาตลอดจนลืมไปแล้วว่าทำไมตัวเองถึงเป็นคนแบบนี้
พอพี่หมวยทักก็เหมือนปลดล็อกในใจและรอวันที่จะไปเจอพี่หมวยวันที่สักยันต์
พอถึงวันที่สักยันต์ 10 มี.ค 2561 เจอพี่หมวย พี่หมวยมีดุบ้าง แอบน่ากลัวและแอบโหดอยู่นิดๆค่ะ หนูก็มีหวั่นๆอยู่หน่อยๆ
พอถึงคิวที่จะสักพี่หมวยก็เดินเข้ามาบอกว่า ตั้งใจนะลูกต้องตั้งใจนะ หนูรู้สึกประทับใจมากถึงความใส่ใจ พอสักเสร็จก็จะมีการเทส
ต้องมีความศรัทธาในครูบาอาจารย์ ทำความเข้าใจในทุกขั้นตอนที่จะปฏิบัติหลังจากสักเรียกว่าเนี้ยบมากทุกขั้นตอนเพระาพี่หมวยอยากให้ลุกศิษย์ทุกคนได้ผลเห็นผลและอีกอย่างนะคะพี่หมวยคุณแม่ของหนูก็น่ารักมากๆๆๆๆ
พี่หมวยติวหนูทุกอย่าง พี่หมวยดูดวงได้โดยไม่ต้องเปิดไพ่ ไม่ต้องดูลายมือ นั้งคุยมองหน้ากันก็ทักทุกอย่างเหมือนรู้จักกันมานานและหนุก็คุยกับพี่หมวยได้ทุกเรื่อง พี่หมวยเหมือนแม่อีกคนที่พร้อมรับฟังลูกๆและเข้าใจตัวเราได้มากที่สุด หนูรักพี่หมวยมากๆเลยค่ะ หนูสัญญาค่ะว่าที่นี้จะเป็นที่สุดท้ายหนูจะไม่ไปที่อื่นอีกแล้วค่ะ หนูรักพี่หมวย รักและศรัทธาอาจารย์เสือ รักครูบาอาจารย์ และรักรอยสักยันต์ของหนู
หนูกล้าพูดตรงนี้เลยค่ะว่า ไม่มีที่ไหนรักและดูแลลูกศิษย์ดีเท่าที่นี้แล้วค่ะ และไม่มีสำนักไหนจะใส่ใจดูแลลูกศิษย์ทุกคนได้เหมือนพี่หมวยอีกแล้วค่ะ รักพี่หมวยมากๆค่ะ เอาไว้ถ้าหนูเห็นผลเรื่องยันต์ยังไงแล้วหนูจะมาอัพเดทนะค่า
กุ๊กกิ๊ก
ลูกศิษย์ใหม่

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง