ชีวิตได้มาไกลถึงต่างประเทศเพราะพี่หมวยและอ.เสือ

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

ชีวิตได้มาไกลถึงต่างประเทศเพราะพี่หมวยและอ.เสือ

โพสต์โดย Ana » พุธ ก.ค. 25, 2018 6:55 am

สวัสดีคะ คนส่วนใหญ่ที่นี้จะเรียกเราว่าอันนา โดยปกติแล้วเราเป็นคนเรียนๆง่ายๆไม่ค่อยสะดุดตาใครสักเท่าไหร่จนได้มาเจอกับพี่หมวย โคชคนเก่งของเราพี่หมวยเป็นคนสนุกสนาน พูดติดตลกทำให้เราไม่เครียดเลยคะ เวลามีปัญหาเหมือนพี่หมวยจะรู้และจะโทรหาเราตลอดจนเราเองยังสงสัยเลยว่ารู้ได้ยังไง เคยดูหมอดูที่ว่าแม่นก็ยังไม่เท่าเธอคนนี้ด้วยความที่คนมีครูนะคะก็จะรู้ทุกอย่าง ตอนเด็กๆเราเคยฝันว่าขอให้ได้ไปต่างประเทศสักครั้งเถอะ แต่ตอนนี้ตั้งแต่ได้ยันต์แม่เป๋อมายื่งกว่าฝันอีกคะอยากไปไหนก็ได้ไป แถมตอนนี้เราอยู่ต่างประเทศพร้อมด้วยมีแฟนสุดหล่อ นิสัยดี ตามใจเทคแคร์เราตลอดจากที่เคยคิดว่าตัวเองไม่หน้าจะเจอแฟนที่เป็นต่างชาติดีขนาดนี้กลับได้เจอ แต่ทุกอย่างที่เราได้มาเป็นเพราะว่าเราเชื่อฟังพี่หมวยทุกๆอย่างนะคะ เรื่องยันต์นี้แรงมากคะถ้าถามเรื่องแฟน แฟนทั้งรักทั้งหลงจนติดเราไปทุกที่ เรื่องการเงินมีเงินเข้ามาไม่ขาดสายแถมยังได้เงินโบนัสเพิ่มอีก การงานตอนนี้ได้งานใหม่ที่กาต้าคะ เห็นไหมคะยันต์แม่เป๋อของสักนักอ.เสือนี้ดีจริง จะว่าไปก่อนมาพบอาจารย์เสือ ชีวิตก้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะคะเจอแฟนเก่าหลอก ทิ้งให้เสีย การเงินไม่ค่อยดี เครียดจนตัวเองโทรมมาก แต่ตอนนี้กลับกันเลยคะ ทุกอย่างดีหมดเลยคะ ดีถึงดีมาก แต่ด้วยความที่เราเป็นคนโลภอยากได้ยันต์แรงกว่านี้แค่แม่เป๋อว่าแรงแล้ว ไม่กี่เดือนที่ผ่านมาเราบินกลับไปลงยันต์จิ้งจกสะดุ้งทับ บอกเลยคะว่าหลังจากได้ยันต์นี้ชีวิตปังมาก แบบไม่รู้จะบรรยายยังไง มีแฟน แฟนก้รักเรามาก หลงแบบไปไหนไม่ได้กันทีเดียว เงินก้เข้า นายก้รัก มีแต่คนมารักมาหลงจนแฟนเราหึง ถึงกับพูดว่าเรารักและหวงเธอมาก ปกติฝรั่งจะไม่ค่อยพูดนะคะ ปัจจุบันเค้ากำลังจะพาเราไปพบแม่เค้าแล้วคะ เห็นไหมคะยันต์สำนักอาจารย์เสือแรงขนาดไหน แรงแบบอะไรก้ฉุดไม่อยู่ แต่จะขาดคนสำคัญไม่ได้เลยคือพี่หมวยคนที่คอยอยู่เคียงข้างและช่วยเหลือตลอดเวลามีปัญหา คนที่คอยเตือนสติในเรื่องต่างๆ สาวสวยสองพันปีคนนี้เป็นทุกอย่างจริงๆคะ อะไรที่ว่ายากเธอทำได้ อะไรที่คิดว่าเป็นไปไม่ได้เธอก็ทำจนสำเร็จ ขอบคุณมากๆจริงๆคะสำหรับทุกอย่าง รักพี่หมวยและอาจารย์เสือมาก เป็นยิ่งกว่าครอบครัว ครึ่งนึงของชีวิตเลยคะตอนนี้

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on พุธ ก.ค. 25, 2018 6:55 am.
Ana

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง