ขอบพระคุณสำนักแห่งนี้ ผมได้ดีมีฐานะเพราะครูบาอาจรย์

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

ขอบพระคุณสำนักแห่งนี้ ผมได้ดีมีฐานะเพราะครูบาอาจรย์

โพสต์โดย ชาญชัย » จันทร์ ม.ค. 14, 2019 8:22 am

ยากดี มีจน ท่านไม่เคยเลือกที่จะช่วย จะมีเงินร้อย หรือล้านท่าก็รักเท่ากัน นี้คือความจริงที่อ.เสือ ท่านปฎิบัติมาตลอด จะเห็นได้ว่า ท่านไม่เคยยุ่งเรื่องเงินทอง ไม่เคยไตร่ถามว่าสักถูกสักแพง ท่านให้ใจศิษย์เกินร้อย ทุกลายยันต์ทุกลายภาพ ท่านสักเสกอย่างเต็มพลัง ท่องมนตราเป็นสิบนาที จะมีศิษย์ต่อคิวมากเพียงใด ท่านไม่เคยบ่น สักกันถึงสว่างก็เห็นกันบ่อย นี้คือครูบาอาจรย์โดยแท้ ผมไปพบท่านจากนายกระจอกคนหนึ่ง เงินมีแสนน้อยแต่ไปด้วยใจ คุยกับคุณหมวยตรงๆ คุณหมวยก็เมตตา ให้ยันต์ไปตั้งเนื้อตั้งตัว นับตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้นับเวลา2ปีที่ผ่านมา ผมวนเวียนไปหาสำนักอย่างสม่ำเสมอ ไปช่วยงานตามกำลังที่เรามี สิ่งที่เราศรัทธา และมีความตั้งใจ จากคนมีหนี้สินพะลุงพะลัง งานการไม่มี ครอบครัวแตกแยก ตอนนี้ผมได้รับโอกาสจากผู้ใหญ่เมตตาให้ดูแลกิจการแทน เงินทองมีเก็บมีใช้เดือนนึงเกือบแสนบาท มีทุนส่งลูกเรียนที่ดีๆ มองเห็นอนาคตมากขึ้นอย่างเห็นได้ชัด เป็นเพราะบารมีครูโดยแท้ ขอให้ผมเป็นอีกหนึ่งตัวอย่างว่า ถ้าเราได้เริ่ม ได้ทำ ได้ศรัทธา ได้ตั้งใจ ผลของในสิ่งที่เราได้นับหนึ่งวันนี้เราได้ ได้ทุกอย่าง เชื่อผมเถอะครับ ใครที่คิดว่าตัวเองไม่มีทางออก ผมคนหนึ่งที่จะบอกว่าทางออกมันมี แต่คุณพร้อมที่จะเชื่อไหม พร้อมที่จะปฎิบัติหรือเปล่า ถ้าคุณพร้อม ทุกอย่างสำเร็จแน่นอนครับ อ.เสือ ช่วยได้จริง

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on จันทร์ ม.ค. 14, 2019 8:22 am.
ชาญชัย

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง