แชร์ประสบการณ์​ที่ดีๆ​ ที่ไม่เคยพบเจอ​ และมีความหวัง

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

แชร์ประสบการณ์​ที่ดีๆ​ ที่ไม่เคยพบเจอ​ และมีความหวัง

โพสต์โดย June..... » เสาร์ ก.ค. 13, 2019 6:28 pm

ขอเป็นตัวแทนของลูกศิษย์และสำนักสักยันต์ของ​อ.เสือ​ แม่หมวยเป็นคนใจดีมากครับ​ ดูแลผมเหมือนเป็นลูกของท่าน​ แม่เป็นคนพูดเก่ง​ ใจดี​ คอยสั่งสอน​ แม่หมวยจะคอยรับฟังปัญหา​ คอยบอกในสิ่งที่ผิด​ และให้บูชาครู​ ระลึกถึงครูบาอาจารย์​ คอยเฝ้าติดตาม​ คอยให้กำลังใจ​ ตั้งแต่ัวันที่ได้ย่างเก้าเข้าไปในสำนักของ​ ​อ.เสือ​ ได้พบเจอแม่หมวย​ ได้พูดคุยกับอาจารย์​ บอกเลยครับท่านทั้ง2จริงใจมากครับ​ แม้เราจะไม่มีเงินเยอะ​ แม่หมวยก็ให้คำแนะนำปรึกษาได้​ ขนาดผมเคยโอนเงินเพื่อสักยันต์พ่อเพชรพญาธร​ เมื่อ5ปีที่แล้ว​ แต่ไม่ได้มาทำ​ แม่หมวยยังบอกมาทำได้เลย​ โดยไม่คิดเงินใหม่​ แม่ยังให้คิวผมอยู่​ ทั้งๆที่ควรจะยกเลิกสละสิทธิ์ไปแล้ว​ ผมรู้สึกว่าแม่ไม่ได้เอาเปรียบ​ เรื่องเงินสำหรับแม่และอ.เสือ​ ไม่ได้สำคัญเท่ากับเห็นลูกศิษย์ทุกท่านมีความสุขสมหวัง​ สำนักได้ช่วยคนที่มีปัญหาทุกคน​ แค่นี้ก็เหมือนทำบุญใหญ่แล้วครับ​ แต่ก่อนผมวิ่งตระเวนหาสำนักสักยันต์ที่ดังๆเก่งๆทุกที่​ แต่พอได้มาเจอแม่หมวยและอาจารย์เสือ​ ผมรู้สึกได้ตั้งแต่ครั้งแรกเลยครับว่า​ สำนักนี้ดีที่สุด​ สำนักนี้ดูแลเราเสมือนลูกหลานจริงๆ​ เพราะไม่เคยมีสำนักไหน​ คอยโทรมาสอบถาม​ไถ่ได้อย่างแม่หมวย​ ผมจึงหลงรักสำนักนี้ไปโดยไม่มีข้อกังขาครับ​ แถมแม่หมวยยังให้ผมฝากบอกลูกศิษย์ทุกท่านที่เคยโอนเงินมาแล้ว​ แต่ไม่ได้มาสักยันต์​ สามารถเข้ามาสักยันต์ได้ปกติ​ โดยไม่มีการเสียสิทธิ​์แต่อย่างไร..... หากทุกท่านที่เข้ามาอ่านเข้ามาเห็น​ ผมอยากบอกว่า.... ผมไม่ใช่คนเชื่ออะไรง่ายๆ​ เพราะผมเห็นมาหมดทุกรูปแบบ​ ทั้งร่างทรงแท้​ ร่างทรงปลอม​ สำนักสักยันต์ที่เอาแต่เงิน​ สำนักสักยันต์ที่หลอกลวง​ แต่ถ้าท่านมาสำนักของ​ อ.เสือ​ เข็มเทวดาแล้วล่ะก็ท่านจะเปลี่ยนความคิดทันที​ เชื่อไม่เชื่อ​ ท่านเองเป็นคนตัดสินใจ​ ท่านเองจะเป็นผู้พิสูจน์ความจริงทั้งหมด​ ทุกอย่างต้องมีความศรัทรา มีความเชื่อ​ และมีการปฏิบัติให้ถูกต้อง​ แล้วสิ่งที่ดีจะเข้ามาหาตัวท่านเอง ;)

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on เสาร์ ก.ค. 13, 2019 6:28 pm.
June.....

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง