สุดยอดตำนาน นะหน้ทอง กระโหลกทองคำ อันดับ 1 ของประเทศไทย ของแท้ ของแรง แน่นอนที่สุด!!!

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

สุดยอดตำนาน นะหน้ทอง กระโหลกทองคำ อันดับ 1 ของประเทศไทย ของแท้ ของแรง แน่นอนที่สุด!!!

โพสต์โดย tattoo_admin » อาทิตย์ พ.ค. 11, 2014 9:23 pm

วิชาลงนะหน้าทองและนะสาลิกาลิ้นทองนี้อ.เสือท่านยังคงความแบบอย่างโบราณกาลทุกประการเพราะถือว่าคุณครูบาอาจารย์ท่านได้สร้างสรรไว้ดีแล้วมีความศักดิ์สิทธิ์และพระพุทธคุณเป็นเลิศ การลงนะหน้าทองและนะสาลิกาลิ้นทองอ.เสือจะทำการนำแผ่นทอง มาลงอักขระหัวใจกำกับทุกแผ่น คือ หัวใจขุนแผน หัวใจเศรษฐีหัวใจสตรี แล้วทำการลงน้ำมันมหาเมตตาลงบนหน้าพร้อมลงทอง ท่องคาถาแล้วลงยันต์ที่หน้าอีกครั้งและลงคาถาซ้ำอีกทีส่วน นะสาลิกาลิ้นทองจะลงนะสาลิกาหลงรังที่แผนทองแล้วนำไปลงที่ลิ้นพร้อมเขียน ยันต์กำกับที่ลิ้นอีกครั้งหนึ่งจึงว่าคาถา...จะเห็นได้ว่าจะมีพิธีขั้นตอน ที่ซับซ้อนยุ่งยากมากศิษย์ทุกคนที่ได้การลงนะหน้าทอง นะสาลิกาลิ้นทองไปต่างมีประสบการณ์ที่ดีทุกท่านไม่ว่าเรื่องการงาน คนรักจึงเห็นได้ว่าวิชานี้มีดีมาแต่โบราณกาลควรค่าแก่การสืบทอดเป็นอย่างยิ่ง (สำหรับผู้ที่ต้องการลงกระโหลกทองคำหรือนะหน้าทอง 108 แผ่นให้ ท่านนำแผ่นทองแท้มาเอง..ซึ่งเป็นสุดยอดวิชาชั้นสูงที่ท่านอาจารย์เสือสามารถ ลงได้คนเดียวเท่านั้นตามสูตรหลวงปู่ศุขวัดปากคลองมะขามเฒ่า)

ตอนที่ 1 การลงนะหน้าทอง

เป็น ศาสตร์ที่มีอำนาจสูงส่งทางด้านการส่งเสริมดวงชะตาบารมี เสริมสิริมงคล รวมไปถึงเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ และโชคลาภ ความเจริญรุ่งเรือง ผู้ใดได้ลงนะหน้าทองถือเป็นวาสนาแห่งบุคคลผู้นั้น ที่ไม่เคยมีใครรักก็กลับ มามีคนเมตตารักใคร่ ที่ทำมาหากินไม่ดีก็กลับมาค้าขายดีมีกำไร ชีวิตที่อับเฉาก็จะไม่แห้งเหี่ยวอีกต่อไป จะบังเกิดสิ่งที่ดี ๆ เข้ามาในชีวิตพลิกชะตาจากที่ร้ายกลายเป็นดีอย่างไม่น่าเชื่อจะบังเกิดสิ่ง ที่ดี ๆ ขึ้นในชีวิต

ตอนที่ 2 วิชานะหน้าทองเป็นวิชาไสยศาสตร์ตามลัทธิพราหมณ์

สืบเนื่องมาจากวรรณคดีเรื่องรามเกียรติ์ กล่าวคือ ภายในเรื่องรามเกียรติ์นั้นมี “พระลักษณ์” ซึ่ง มีรูปกายเป็นสีทอง มีศักดิ์เป็นน้องของพระราม พระลักษณ์นี้มีลักษณะ สง่างาม เป็นที่รักของมนุษย์และเทวดา ด้วยคุณของพระลักษณ์ดังกล่าวมา นี้ ในกาลต่อมาจึงได้ถือเป็นคติในการสร้างวิชาสายเมตตามหานิยม และมหา เสน่ห์ นะหน้าทองคือวิชาไสยศาสตร์ที่มีอำนาจ ทางเมตตามหานิยม จัดเป็นวิชาชั้นสูงที่เกี่ยวเนื่องกับพระพุทธคุณ ไม่ใช่วิชาสายต่ำหรือมนต์ ดำ

ตอนที่ 3 ที่เรียกว่านะหน้าทอง

เนื่อง จาก มีการใช้ทองคำเปลวบริสุทธิ์ (ถือว่าเป็นของสูง) มาลงที่ใบหน้าของผู้ที่ประสงค์ให้คนมีสง่าราศี ประกอบกับอักขระที่ลงนั้นมี สูตรการเรียกเฉพาะตนว่าตัวนะหน้าทอง และยันต์ที่ลงก็จะมีสูตรถือเป็นเคล็ด ของครูบาอาจารย์แต่ละท่านจะไม่เหมือนกัน ใครสำเร็จยันต์ไหน ตัวนะอักขระ ตัวใดก็ลงตามที่ตนเชึ่ยวชาญ

ตอนที่ 4 (เหตุที่ต้องใช้ทองในการลง)

นะ หน้าทองนั้นเป็นวิชาโบราณที่มีการใช้ "ธาตุทอง" เป็นตัวลง การใช้ธาตุทอง นั้นเนื่องจากธาตุทองเป็นธาตุที่มีความเป็นสิริหรือแสงสว่างภายในตัว โดย ตามธรรมชาตินั้นธาตุทองจะซึมซับเอาสิริ หรือแสงสว่างจากพระอาทิตย์ และพระ จันทร์ไว้ในตัว นอกจากนี้แล้วธาตุทอง ยังถือว่าเป็นสิ่งอันเป็นมงคล ด้วย เพราะเป็นธาตุที่ถือว่าเป็นตัวแทนของความดี ความงาม ความสว่าง และ นอกจากนี้ ทองคำยังเป็นธาตุที่ไม่มีวันเสื่อมคุณค่า ไม่ว่าจะโดนน้ำ โดน ไฟ โดนลม ก็ไม่ทำให้เสื่อมคุณภาพ หรือคุณค่าในตัวเองลง เมื่อทองคำมีคุณ ค่าเช่นนี้ โบราณจารย์ จึงได้คิดค้นวิชานะหน้าทองขึ้น เพื่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล แก่ผู้ลง

ตอนที่ 5 (จุดที่ลงนะหน้าทอง)

โดย มากเรามักเห็นการลงนะหน้าทอง จะลงกันที่บริเวณหน้าผาก แต่ทั้งนี้การลงนะ หน้าทองนั้นหากลงเต็มสูตรจริง ๆ จะมีตำแหน่งต่าง ๆ ดังนี้

1. หน้าผาก เป็นจุดใหญ่ที่สุดของใบหน้าและถือเป็นจุดที่สามารถเห็นเด่นชัด จุดนี้ถือ ว่าเป็นที่รวมของสิริบนใบหน้า และเป็นจุดสำคัญที่สุดในการลงนะหน้าทอง

2. เปลือกตา หรือใต้ตา จุดนี้เพื่อให้ยามที่ใครสบตาเรา หรือยามที่เรากระพริบตา ผู้ที่มองเราอยู่จะรู้สึกนึกรักและนิยมในตัวเรา

3. แก้ม เพื่อให้เป็นที่รัก การลงที่แก้มจะเรียกว่าวิชาพรหมสี่หน้า เป็นเมตตาอย่างประเสริฐ

4.กราม เพื่อให้เกิดความน่าเชื่อถือยามพูด

5. ที่ติ่งหูสองด้าน เป็นที่สถิตของเทวดารักษาอายุ

6. ท้ายทอย เพื่อเป็นที่รักยามที่คนมองเราจากด้านหลัง

7. ลิ้น เรียกว่าสาลิกาลิ้นทอง เป็นวิชาลงทองที่มีสูตรเฉพาะแยกออกมาอีกสาขาหนึ่ง

8. กระหม่อม เป็นจุดเข้าออกของวิญญาณและปราณพลังชีวิต เป็นจุดศูนย์รวมของพลังชีวิตมนุษย์และเป็นที่สถิตของเทวดา

9. คาง เป็นส่วนที่ต่ำสุดของใบหน้า ลงจุดนี้เพื่อเป็นที่เคารพยำเกรง

แต่โดยมากการลงนะน้อยคนนักที่จะได้ลงครบสูตรตามนี้ ส่วนมากมักจะลงที่หน้าผาก แก้ม คาง ก็เพียงพอแล้ว อาจจะไม่ใช่มาตรฐานตายตัว แต่ก็นับได้ว่าเป็นความรู้ เป็นศาสตร์และศิลป์ที่น่าสนใจ จึงนำมาบอกกล่าวเล่าสู่กันฟังต่อ ๆ กันไป" อาจารย์เสือเข็มเทวดา เสริมบารมี เมตตามหานิยม เมตตามหาเสน่ห์
สุดยอดลงนะหน้าทอง นะสาลิกาลิ้นทอง ค้าขายดีเยี่ยม "

นะหน้าทองผุดผ่องโสภา สุดยอดเสน่ห์เมตตามนต์แห่งสิริมงคลเมื่อคุณลงนะหน้าทองคุณจะกลาย เป็นที่รักใคร่แก่คนทั่วไป และเทวดา ศาสตร์ของนะหน้าทอง วิชาลี้ลับแห่งสยามมาช้านาน ที่มีอำนาจส่งเสริมดวงชะตาบารมี เสริมสิริมงคล เสริมเสน่ห์ให้ปรากฏแก่คนรอบข้าง รวมถึงเมตตามหานิยม-มหาเสน่ห์ มีความเจริญรุ่งเรืองในเรื่องโชคลาภ ยกระดับฐานะทางสังคม เมื่อผู้ใดได้ลงวิชานะหน้าทองจักทำให้มีวาสนา คนที่เกลียดกลับมารัก คนที่ชังกลับมาหลง คนที่คิดร้ายกลับมาคิดดี ที่ไม่เคยมีใครรักจะกลับมีแต่คนเมตตา เป็นเสน่ห์แก่คนทั้งหลาย

นะหน้าทอง คือ ศาสตร์ทางไสยศาสตร์ตามลัทธิพราหมณ์ ที่มาจากวรรณคดีเรื่องรามเกียรติ “พระลักษมณ์” ผู้มีรูปกายภายนอกเป็นทอง มีบุคลิกภาพอันสง่างาม อันจะกล่าวโดยสรุปได้ว่า นะหน้าทอง คือศาสตร์ลี้ลับทางเมตตามหานิยม เสน่ห์ขั้นสูง ที่มาของนะหน้าทอง สืบเนื่องจากการนำทองคำเปลวบริสุทธิ์ 100% มาลงบนบริเวณใบหน้า ที่หน้าผาก เปลือกตา แก้ม กราม คาง คอ สาเหตุหลักที่ต้องใช้แผ่นทองคำเปลวบริสุทธิ์ในการลงวิชานะหน้าทอง เนื่องจากทองเป็นธาตุบริสุทธิ์เป็นสิริมงคล เพราะโดยธรรมชาติของทอง ถือเป็นตัวแทนความงาม ความสว่าง และความดีงาม มีคุณค่าไม่มีวันเสื่อมสลาย

การลงนะหน้าทอง 108 แผ่น ถือเป็นการลงนะหน้าทองอันครบสูตรวิชานะหน้าทองขั้นสูงของ อาจารย์เสือ เข็มเทวดา จึงเป็นที่นิยมในหมู่นักธุรกิจ เซลล์แมน ดารานักแสดง เป็นอย่างมาก นอกจากนี้การลงนะหน้าทองยังมีการจารอักขระอันเข้มขลัง และมีน้ำมันว่าน 108 ชนิดทีปลุกเสกอย่างดี บวกกับพลังจิตอันแน่วแน่พร้อมกับการท่องคาถากำกับ จึงจะถือว่าเป็นอันครบสูตรวิชาผลตอบรับของการลงวิชานะหน้าทองนั้นน่า อัศจรรย์ใจยิ่งนัก คนในสมัยโบราณเชื่อว่าการลงนะหน้าทองโดยผู้มีวิชาอาคม ย่อมมีพลังความสุกใส่สว่าง มีสิริอำนาจ และเสน่ห์ดึงดูดใจคน ดุจรัศมีส่องประกายความสุกใส และมีพลังลึกลับของธาตุทองอยู่บนใบหน้า ฉะนั้นศาสตร์นะหน้าทองจะสะท้อนพลังงานอันวิเศษ ให้เกิดสง่าราศีของธาตุอันเป็นมงคลแห่งพระอาทิตย์แก่ผู้ที่ได้ลงวิชานี้ทุก ผู้ไป
แนบไฟล์
019.JPG (322.08 KiB) เปิดดู 21132 ครั้ง
018.JPG (342.84 KiB) เปิดดู 21132 ครั้ง
017.JPG (340.5 KiB) เปิดดู 21132 ครั้ง
016.JPG (293.75 KiB) เปิดดู 21132 ครั้ง
015.JPG (355.87 KiB) เปิดดู 21132 ครั้ง
014.JPG (345.75 KiB) เปิดดู 21132 ครั้ง
013.JPG (372.66 KiB) เปิดดู 21132 ครั้ง
012.JPG (372.59 KiB) เปิดดู 21132 ครั้ง
011.JPG (348.42 KiB) เปิดดู 21132 ครั้ง
010.JPG (342.4 KiB) เปิดดู 21132 ครั้ง
09.JPG (385.08 KiB) เปิดดู 21132 ครั้ง
08.JPG (329.73 KiB) เปิดดู 21132 ครั้ง
03.JPG (275.96 KiB) เปิดดู 21132 ครั้ง
02.JPG (229.75 KiB) เปิดดู 21132 ครั้ง
01.JPG (217.97 KiB) เปิดดู 21132 ครั้ง
2.JPG (65.87 KiB) เปิดดู 21132 ครั้ง
tattoo_admin
ผู้ช่วยคุณหมวย

Re: ข่าวดี อ.เสือ เข็มเทวดา มีเมตตากำหนดค่าพานครู เอาใจผู้มีรายได้น้อย..!!

โพสต์โดย tattoo_admin » อาทิตย์ พ.ค. 11, 2014 9:26 pm

เสื้อผ้าการแต่งกาย และพานครูที่ต้องเตรียมมาเอง ไม่มีขายที่สำนักทั้งสิ้น กรุณาเตรียมมาให้พร้อม
แนบไฟล์
พาน.jpg (495.2 KiB) เปิดดู 21995 ครั้ง

Re: ข่าวดี อ.เสือ เข็มเทวดา มีเมตตากำหนดค่าพานครู เอาใจผู้มีรายได้น้อย..!!

โพสต์โดย tattoo_admin » อาทิตย์ พ.ค. 11, 2014 9:27 pm

มีคนถามมามากเรื่องกฎและระเบียบการมาพบท่าน อ.เสือ เข็มเเทวดา ก็จะเขียนไว้แนะนำค่ะ
- มาให้ตรงตามเวลานัดหมายคือไม่เกิน 10.00 น.เช้านะค่ะ
- รอบริเวณชิงช้าข้างสำนัก อย่าส่งเสียงดัง ถึงเวลาพี่หมวยเรียกเอง
- ใส่ชุดให้เรียบร้อยตามภาพ อย่ามารอใส่ในสำนักนะค่ะ
- เตรียมของที่จะนำมายกพานครูใส่พานที่มีวางอยู่ข้างสำนักค่ะ
- ถ้ามีญาติหรือเพื่อนมากรุณาให้ไปรอที่Big Cค่ะ ที่นี่ต้อนรับเฉพาะศิษย์ที่มาธุระกับทางสำนักเท่านั้นค่ะ
- งดอุปกรณ์สื่อสาร ของกินทุกชนิด จะเป็นการรบกวนบุคคลอื่น
- อย่านำเด็กหรือสัตว์เลี้ยงมาค่ะ สถานที่ต้องการความสงบ สมาธิ
- เตรียมสลิปไว้ให้พร้อมเพื่อเป็นหลักฐานยืนยันว่าเราได้นัดพี่หมวยไว้ล่วงหน้าจริง
- ได้คุยอะไรกับพี่หมวยไว้ในโทรศัพท์ก็บอกกับพี่หมวยตามนั่นค่ะ เอาความจริง ประเภทมาเรื่องแฟนทิ้งแต่หลอกพี่หมวยว่ามาลงเสน่ห์หรือมาลงนะหน้าทองเฉยๆ อันนี้ไม่ได้ผลก็เสียเวลาฟรีนะค่ะ จะหาว่าไม่เตือน และที่สำคัญ คุยอะไรไว้ก็บอกอย่างงั้นอย่ามั่วนิ่ม เพราะพี่หมวยความจำดีมากๆ จะโดนเชิญกลับบ้านนะค่ะ
- กรณีที่พี่หมวยไม่ทำให้ด้วยเหตุผลใดๆก็ตาม กรุณาเรียกร้องเงินที่คุณโอนมาล่วงหน้ากลับไปด้วย ทางสำนักไม่ได้อยากได้ไว้ค่ะ ที่นี่มีเชิญกลับบ้านด้วยนะค่ะ โดนมาหลายคนแล้ว ศิษย์หลายท่านคงเห็นเป็นอย่างดีมีเกือบทุกวัน ไม่ได้อยากได้เงิน อยากได้ความศรัทธา ถ้ามาแรงๆเอาแต่ได้ เอาแต่เหวี่ยง เชิญกลับทันทีค่ะ เตือนไว้ล่วงหน้าเลยค่ะ เพราะฉนั่นพกความศรัทธาและเก็บอาการไว้เยอะๆค่ะ เราอยากแก้ปัญหาเรามาขอความช่วยเหลือ อยากให้เขาช่วยก็ต้องฟังและทำตามค่ะ แต่ถ้าใครคิดว่าข้าใช่..!!..ข้าแน่..!!..ข้าเก่ง..!!..ข้าดี..!!ล่ะก็..!! เชิญที่อื่นก่อนเลยค่ะอย่ามาเลยเสียเวลาเปล่า เว้นที่นั่งให้ศิษย์คนอื่นที่เขาศรัทธาเถอะค่ะ
***อ่านให้เข้าใจนะค่ะ...เพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่าย*****

โพสต์โดย tattoo_admin » อาทิตย์ มิ.ย. 08, 2014 12:58 am

ยังคงแรงไม่เลิกกับค่าครูราคาโดนใจ คิวแน่นทุกวัน โทรจองก่อนน่ะจ๊ะ
แนบไฟล์
999.jpg (322.29 KiB) เปิดดู 21367 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง